คณะผู้ชำนาญการการบริหารการศึกษาขั้นพื้นฐานประจำเขตตรวจราชการที่ 15 (Cluster 15) นำโดยนายโกศล ปราคำ, นายทวี อุปสุขิน ได้มาติดตามการดำเนินโครงการโรงเรียนร่วมพัฒนา (Partnership School Project) ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ได้แก่ โรงเรียนบ้านแม่สา โดยมีนายสิทธิชัย เดชสุวรรณนิธิ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ให้การต้อนรับและร่วมตรวจเยี่ยม โรงเรียนบ้านแม่สา ที่ผ่านการคัดเลือกจาก สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ให้เข้าร่วมโครงการโรงเรียนร่วมพัฒนา (Partnership School Project) พร้อมทั้งชี้แจงทำความเข้าใจในแนวทางการการขับเคลื่อนโครงการดังกล่าว เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2562 ณ โรงเรียนบ้านแม่สา อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ถวายเทียนพรรษา พิธีเจริญพระพุทธมนต์ และจิตอาสา - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ประชุมหารือร่วมกับสหกรณ์ออมทรัพย์ครู สาขาแม่ริม เรื่องแก้ไขปัญหาหนี้สินครู - 17 มิถุนายน 2024
- มูลนิธิรักษ์เด็กนำคณะผู้บริหารจากองค์การคินเดอร์ นอท ฮิลเฟ ประเทศเยอรมัน ร่วมหารือพัฒนาเยาวชนลูกหลานแรงงานข้ามชาติ - 17 มิถุนายน 2024