สพป.ชัยภูมิ เขต 3 โดย นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประธานศูนย์ฯ ได้ดำเนินการจัดตั้งศูนย์ระดมทรัพยากรเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยจากพายุ”โพดุล” “น้ำใจ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ปี 2562″ ในการนี้มีผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียนข้าราชการและบุคลากรในสังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมบริจาคโดยการโอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาจัตุรัส บางส่วนนำมาบริจาคเป็นเงินสดโดยทางศูนย์ฯ ได้นำฝากเข้่าในบัญชี ธนาคากรุงไทย สาขาจัตุรัส เลขที่บัญชี 678-5-85717-1 เรียบร้อยแล้ว จึงขอแจ้งประชาสัมพันธ์เชิญชวนผู้มีจิตอันเป็นกุศล ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม โดยสามารถบริจาคเป็นเครื่องอุปโภค บริโภค ปัจจัย ได้ที่กลุ่มอำนวยการ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 โทร.044-056-386 หรือโอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาจัตุรัส เลขที่บัญชี 678-5-85717-1 รับบริจาคตั้งแต่บัดนี้จนกว่าศูนย์ระดัมทรัพยากรเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมจากพายุ”โพดุล” จะแจ้งปิดศูนย์ฯการรับบริจาค
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021