เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2562 นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ได้รับเชิญร่วมเป็นเกียรติต้อนรับ นายณรงค์ วุ่นซิ้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ ในโอกาสนำ คณะผู้บริหารบริษัทสยาม ควอลิตี้ สตาร์ช จำกัด อำเภอบำเหน็จณรงค์ จังหวัดชัยภูมิ (นายบรรลุ ศิริเพชร ผู้จัดการบริษัทและคณะ) ศึกษาดูงานและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ โครงการโรงเรียนร่วมพัฒนา (Partnership School) ณ โรงเรียนบ้านภูดิน(มิตรผลอุปถัมภ์) สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ซึ่งสนับสนุนโดยโรงงานน้ำตาลมิตรภูเขียว โดยมีนายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2, นางนงเยาว์ เลิงนิสสัย ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน พร้อมด้วย นายรชต วภักดิ์เพชร ผู้อำนวยการโรงงานน้ำตาลมิตรภูเขียว ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา นายนิวัฒน์ สุพจิตร นายอำเภอภูเขียว รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฎชัยภูมิ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนบ้านภูดิน(มิตรผลอุปถัมภ์) สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมให้การต้อนรับ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021