วันที่ 12 ธันวาคม 2562 สพป.ชัยนาท นำโดย นางสาวลออ วิลัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยนาท พร้อม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยนาท และบุคลากร สพป.ชัยนาท ร่วมกิจกรรมทำดีเพื่อพ่อ “พ่อหลวงและพ่อเรา” เพื่อระลึกถึง และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จ พระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร รัชกาลที่ 9 เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาฯ พระองค์ท่าน และเป็นวันพ่อแห่งชาติ ด้วยการ เคารพธงชาติ สวดมนต์ ทำสมาธิ กล่าวคำปฏิญาณ พร้อมกัน หน้าเสาธง สพป.ชัยนาท และกิจกรรมจิตอาสา บำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่ออุทิศถวายพระราชกุศล ร่วมกับผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู กรรมการสถานศึกษา และนักเรียน โดยการร่วมกันปลูกต้นไม้ พืชผักสวนครัว ตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง พร้อมร่วมกันทำความสะอาดบริเวณโรงเรียน ณ โรงเรียนบ้านท่าไม้ อ.เมืองชัยนาท จ.ชัยนาท
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024