วันที่ 22 มกราคม 2564 เวลา 09.00 น. ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผอ.สพม.27 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการพัฒนาแหล่งเรียนรู้ ศูนย์เรียนรู้ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและเกษตรทฤษฎีใหม่ ประยุกต์สู่ “โคก หนอง นา โมเดล” สำนักงาน กศน.จังหวัดร้อยเอ็ด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 โดยมี นายสมชัย คล้ายทับทิม รองผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด เป็นประธานในพิธีเปิดในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมลานไทร สำนักงาน กศน.จังหวัดร้อยเอ็ด
- สพม.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)สพม.ร้อยเอ็ด - 16 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม KICK OFF “สุขาดี มีความสุข” - 6 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด รับมอบนโยบายด้านการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” โดย พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ - 30 พฤศจิกายน 2023