สพป.ชม.2 ประเมินผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษานักเรียน HOME SCHOOL
#cme2 #สพปเชียงใหม่2 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเขียงใหม่ เขต ๒ จัดกิจกรรมการประเมินผลการจัดการศึกษาโดยครอบครัว ตามโครงการพัฒนาคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยครอบครัว ประจำปีการศึกษา 2563 ผู้เรียนเข้า รับการประเมิน จำนวน ๕๐ คน จากการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยครอบครัว รวมทั้งสิ้น 34 ครอบครัว และ ศูนย์การเรียน ๓ ศูนย์ ตั้งแต่ระดับ ปฐมวัย จนถึงระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยได้รับความร่วมมือจากพ่อ แม่ ผู้ปกครองและผู้จัดการศึกษาที่ ทำหน้าที่จัดการเรียนการสอนเพื่อพัฒนาผู้เรียน ให้มีคุณภาพตามศักยภาพรายบุคคล และ ศึกษานิเทศก์ ที่เป็นทีมวิชาการในการนิเทศ ติดตามการจัดการเรียนการสอนรวมถึงการประเมินผล การพัฒนาผู้เรียนด้วยรูปแบบการบรูณาการตามโครงการพัฒนาคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยครอบครัว โดย ดร.สุทธิชัย เดชสุวรรณนิธิ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ได้พบปะพูดคุยชี้แจงทำความเข้าใจกับผู้ปกครองของนักเรียนด้วย ณ ห้อง เอราวัณ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/059-10-03-64-นรโฮมสคูล.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/EEE_1762_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/EEE_1765_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/EEE_1801_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/EEE_1764_resize.jpg)
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ถวายเทียนพรรษา พิธีเจริญพระพุทธมนต์ และจิตอาสา - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ประชุมหารือร่วมกับสหกรณ์ออมทรัพย์ครู สาขาแม่ริม เรื่องแก้ไขปัญหาหนี้สินครู - 17 มิถุนายน 2024
- มูลนิธิรักษ์เด็กนำคณะผู้บริหารจากองค์การคินเดอร์ นอท ฮิลเฟ ประเทศเยอรมัน ร่วมหารือพัฒนาเยาวชนลูกหลานแรงงานข้ามชาติ - 17 มิถุนายน 2024