![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/86137.jpg)
วันที่ 12 มีนาคม 2564 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 2 เป็นประธานมอบบ้านนักเรียนตาม “โครงการสร้างบ้าน สพฐ. อุ่นไอรักเพื่อเด็กไทย” พร้อมด้วย ดร. ศิวะทัศน์ สุขสุวรรณ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 2 เพื่อมอบบ้านให้กับ ด.ญ. ศศิวิมล ภูผันผิน นักเรียนโรงเรียนปอแดงวิทยา ณ ศูนย์เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษายางตลาด 1 และเป็นประธานในพิธียกเสาเอก เสาโท “โครงการสร้างบ้าน สพฐ. อุ่นไอรักเพื่อเด็กไทย” เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียนและครอบครัว ณ ศูนย์เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษายางตลาด 2