วันที่ 29 เมษายน 2564 เวลา 1๓.00 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 4 ได้จัดพิธีลงนามถ่ายโอนภารกิจการจัดการศึกษา โรงเรียนบ้านดอยหล่อ ไปสังกัด องค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ โดยมี นางวรางคณา ไชยเรือน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 4 ผู้แทนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 4 ฝ่ายผู้โอน ได้ส่งมอบภารกิจด้านการจัดการศึกษาของโรงเรียนบ้านดอยหล่อ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 4 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ให้แก่ ว่าที่ร้อยตรี สุรพงค์ กาบวัง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ เป็นผู้แทนขององค์การบริหารส่วนตำบลดอยหล่อ ผู้รับโอน ณ ห้องประชุมสันป่าตอง โดยมีการป้องกันและปฏิบัติตามมาตรการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) มาตรการการติดต่อราชการของสพป.เชียงใหม่ เขต 4 อย่างเคร่งครัด
ภาพ/ข่าว กรุณา พุฒิมา นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/DSC_0027-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/1-77.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/2-69.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/3-52.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/DSC_0004.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/DSC_0021-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/04/DSC_0028-1.jpg)
- สพป.เชียงใหม่ เขต 4 วัดและประเมินผลการจัดการศึกษา - 19 พฤษภาคม 2021
- ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 4 ร่วมประชุมทางไกลเพื่อรับมอบนโยบายสำคัญ - 19 พฤษภาคม 2021
- สพป.เชียงใหม่ เขต 4 จัดพิธีลงนามถ่ายโอนภารกิจการจัดการศึกษา โรงเรียนบ้านดอยหล่อ - 29 เมษายน 2021