วันอาทิตย์ที่ 13 มกราคม 2562 เวลา 10.00น. ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี เยี่ยมและให้กำลังใจนักเรียนที่เข้าสอบแข่งขันทางวิชาการ ระดับนานาชาติ ประจำปี พ.ศ.2562 รอบแรกระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ สนามสอบโรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี โดยมี นางพิมพ์ฉวี จิตบรรพต ผู้อำนวยการโรงเรียน และคณะครูให้การต้อนรับ และอำนวยความสะดวกในการจัดสถานที่สอบอย่างดียิ่ง
- สพป.สิงห์บุรี คัดเลือก นักจิตวิทยา ประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา - 24 พฤษภาคม 2020
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมพิธีเปิดงานและให้กำลังใจนักเรียนที่เข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 - 9 ธันวาคม 2019
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง - 13 สิงหาคม 2019