วันที่ 24 กันยายน 2564 เวลา 09.00 น. ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นประธานในการประชุมทางไกล การส่งเสริมการจัดการศึกษาแนวพุทธ ด้วยการจัดการเรียนรู้แบบ Active Learning ในรูปแบบออนไลน์ ผ่านระบบ Video Conference ด้วยโปรแกรม Cisco WebEx Meeting คณะวิทยากรประกอบด้วย ผู้อำนวยการ ว่าที่ ร.ต.ดร.พรเทพ โพธิ์พันธุ์ และคณะครูโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการร้อยเอ็ด ผู้อำนวยการดวงจันทร์ ยวงสุวรรณ และคณะครูโรงเรียนศรีธวัชวิทยาลัย ผู้อำนวยการอดุมศักดิ์ พรมพิลา และคณะครูโรงเรียนสามขาท่าหาดยาววิทยา โดยมีคณะศึกษานิเทศก์ พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด จำนวน 60 โรงเรียน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมอินทนิล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/09/24.9.64.jpg)
- สพม.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)สพม.ร้อยเอ็ด - 16 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม KICK OFF “สุขาดี มีความสุข” - 6 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด รับมอบนโยบายด้านการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” โดย พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ - 30 พฤศจิกายน 2023