วันที่ 23 กันยายน 2564 เวลา 09.00 น. นายยอดรัก บุรวัฒน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด พร้อมด้วย คณะกรรมการประเมินประเมินนักเรียนและสถานศึกษาฯ ประกอบด้วย นายทองพูล ศิริโท ผู้ทรงคุณวุฒิ ดร.อุพิษ เหมือนทอง ศึกษานิเทศก์ นางอภันตรี พรรณาสุระ ศึกษานิเทศก์ นางสาวธาริณี มลารวม ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และ นางเนตรยา พลสมัคร นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ดำเนินการประเมินนักเรียน (นายรณพีร์ ป้องสีดา นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5) และสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลพระราชทาน ประเภทมัธยมศึกษา (ขนาดกลาง) ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปีการศึกษา 2564 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ โรงเรียนหนองพอกวิทยาลัย อำเภอหนองพอก จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/09/3928577.jpg)
- สพม.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)สพม.ร้อยเอ็ด - 16 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม KICK OFF “สุขาดี มีความสุข” - 6 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด รับมอบนโยบายด้านการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” โดย พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ - 30 พฤศจิกายน 2023