วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2564 คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และคณะ ลงพื้นที่ติดตามสถานการณ์อุทกภัยที่โรงเรียนบ้านลำเชิงไกร และพื้นที่หมู่ที่ 9 บ้านลำเชิงไกร ตำบลโคกสูง จังหวัดนครราชสีมา เพื่อเยี่ยมให้กำลังใจและให้การช่วยเหลือพี่น้องประชาชน พร้อมมอบถุงยังชีพให้แก่พี่น้องประชาชนผู้ประสบอุทกภัย โดยมี ดร.กิตติพงศ์ โด่งพิมาย ผอ.สพป.นครราชสีมา เขต 1 และคณะ ร่วมให้การต้อนรับและรายงานสถานการณ์น้ำท่วมฯ โรงเรียนในสังกัด สพป.นครราชสีมา เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/2a8e314ded65c93412d01cce37751167b79f5eea51367b912ab86fc3ee54f524.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/239647137_1211261669361905_7021255496792560575_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/606345.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/LINE_ALBUM_3102021_๒๑๑๐๐๓_81.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/120054.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/255087.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/255098.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/LINE_ALBUM_3102021_๒๑๑๐๐๓_17.jpg)