วันอังคารที่ 5 ตุลาคม 2564 เวลา 09.00 น. นายประวิช ยะรินทร์ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วย น.ส.ณัชญานุช สุดชาดี รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3,น.ส.อุบลวรรณ กิติจันวานิตย์ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน นางภาณินี ศรีทัศน์ ศึกษานิเทศก์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะครูโรงเรียนบ้านช่องสำราญ ตรวจเยี่ยมอาคาร สถานที่ และบริบทของโรงเรียน ได้พบปะคณะครู สอบถาม อุปสรรค ปัญหาต่างๆ ของโรงเรียน พร้อมให้กำลังใจ ขอให้ปฏิบัติหน้าที่เพื่อพัฒนาโรงเรียนและดูแลลูกๆนักเรียน ด้วยคุณธรรม นำคุณภาพ บนพื้นฐานความพอเพียง โดยมีนายวิรัตน์ ชุ่มเมืองปัก รกน.ผอ.โรงเรียนบ้านช่องสำราญและประธานคณะกรรมการสถานศึกษา ร่วมให้การต้อนรับและรายงานข้อมูลของโรงเรียนจากนั้นเดินทางไปตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านดงลาน อ.เทพสถิต เพื่อเป็นขวัญกำลังใจผู้บริหาร คณะครู โดยมีนายสมศักดิ์ ทองหลาบ ผอ.โรงเรียนบ้านดงลาน คณะครูให้การต้อนรับและรายงานข้อมูลของโรงเรียน
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021