วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2562 ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ในการเข้ารับการทดสอบระดับชาติขั้นพื้นฐาน (Ordinary National Education Test : O-NET) ประจำปีการศึกษา 2561 และติดตามความเรียบร้อยการดำเนินการจัดสอบให้เป็นไปตามกฎระเบียบตามที่ สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติขั้นพื้นฐาน (องค์การมหาชน) สทศ กำหนด ด้วยความโปร่งใส ณ สนามสอบ 1. โรงเรียนวัดข่อย อำเภอเมืองสิงห์บุรี 2. โรงเรียนวัดบางปูน 3. โรงเรียนวัดปลาไหล 4.โรงเรียนวัดโฆสิทธาราม อำเภออินทร์บุรี และ 5 โรงเรียนวัดประโชติการาม อำเภอเมืองสิงห์บุรี
- สพป.สิงห์บุรี คัดเลือก นักจิตวิทยา ประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา - 24 พฤษภาคม 2020
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมพิธีเปิดงานและให้กำลังใจนักเรียนที่เข้าร่วมแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 - 9 ธันวาคม 2019
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง - 13 สิงหาคม 2019