วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 08.30 น. สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมกิจกรรมเช้าวันจันทร์ เข้าแถวเคารพธงชาติ ไหว้พระ สวดมนต์ ยืนสงบนิ่ง เพื่อให้ข้าราชการและบุคลากร ในสังกัด ตระหนักและแสดงถึงความจงรักภักดี ต่อชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ และการเป็นข้าราชการที่ดี มีระเบียบวินัย ซื่อสัตย์ สุจริต มีจิตสาธารณะ และสร้างความรักสามัคคีภายในองค์กร ขานรับนโยบายเขตพื้นที่สุจริต จากนั้น รอง ผอ.สพป.ได้พบปะแจ้งข้อราชการ การดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขันพื้นฐาน (O-Net) ซึ่ง สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ได้ดำเนินการเสร็จสิ้นเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและ แนะนำบุคลากรที่เข้ามาปฏิบัติหน้าที่ฯ ณ บริเวณหน้าเสาธง สพป.ชัยภูมิ เขต 3
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021