วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 08.30 น. นายเชวงศักดิ์ พลเยี่ยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมด้วยดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผอ.สพม.ร้อยเอ็ด ดร.อุพิษ เหมือนทอง ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมเป็นเกียรติและต้อนรับคณะกรรมการประเมินสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลพระราชทาน ระดับมัธยมศึกษา ขนาดกลาง ประจำปีการศึกษา 2564 ระดับกลุ่มจังหวัดที่ 10 นำโดย นายทวี ทะนอก ผอ.สพม.กาฬสินธุ์ ประธานกรรมการ พร้อมด้วย คณะกรรมการประเมินฯ โดยมี ผู้บริหารสถานศึกษา คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ครู และนักเรียนให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนหนองพอกวิทยาลัย อำเภอหนองพอก จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/52.jpg)
- สพม.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)สพม.ร้อยเอ็ด - 16 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม KICK OFF “สุขาดี มีความสุข” - 6 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด รับมอบนโยบายด้านการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” โดย พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ - 30 พฤศจิกายน 2023