ในวันที่ 3 มีนาคม 2565 ดร.ณัฐกุล รุณผาบ ผอ.สพป.ลำพูน เขต 1 เดินทางไปเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด เพื่อติดตามการจัดการเรียนการสอนในภาคเรียนที่ 2/2564 ของโรงเรียนในสังกัดฯ พร้อมกับแนะนำการปฏิบัติตนในภาวะสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ของโรงเรียนวัดบ้านเรือน อ.ป่าซาง จ.ลำพูน โดยทางโรงเรียนมีความพร้อมตามมาตรการของ สบค.จังหวัดลำพูน เป็นไปอย่างเคร่งครัด ในการนี้ได้พบปะคณะครูเพื่อให้กำลังใจในการทำงาน และถือโอกาสประชุมผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา เพื่อมอบนโยบายทางด้านการจัดการศึกษา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ตรวจเยี่ยมรร.วัดบ้านเรือน_220304_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ตรวจเยี่ยมรร.วัดบ้านเรือน_220304_2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ตรวจเยี่ยมรร.วัดบ้านเรือน_220304_4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_ตรวจเยี่ยมรร.วัดบ้านเรือน_220304_6.jpg)