วันที่ 11 มีนาคม 2565 เวลา 13.00 น. นายยอดรัก บุรวัฒน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด พร้อมกับ บุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เดินทางไปมอบสิ่งของบริจาค เครื่องอุปโภคบริโภคที่จำเป็น และเงินช่วยเหลือจำนวน 8,300 บาท เพื่อเป็นการช่วยเหลือนักเรียนที่บ้านประสบอัคคีภัย เสียหายทั้งหลัง ซึ่งเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้กับครอบครัวนักเรียน คือ นายอาทิตย์ ด้วงบุญดี และ ด.ญ.กิติญา ด้วงบุญดี นักเรียนโรงเรียนช้างเผือกวิทยาคม ณ บ้านขี้กา ตำบลช้างเผือก อำเภอสุวรรณภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/24-2.jpg)
- สพม.ร้อยเอ็ด เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 5/2567 ผ่านระบบสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)สพม.ร้อยเอ็ด - 16 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม KICK OFF “สุขาดี มีความสุข” - 6 พฤษภาคม 2024
- สพม.ร้อยเอ็ด รับมอบนโยบายด้านการศึกษา “เรียนดี มีความสุข” โดย พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ - 30 พฤศจิกายน 2023