![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/HR1.jpg)
วันที่ 28 เมษายน 2565 นายนิพนธ์ ภัทรวังส์ ผู้อำนวยการ สพป.กาญจนบุรี เขต 4 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน ปีการศึกษา 2565 โดยเน้นย้ำดำเนินการตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ทั้งในเรื่องการเว้นระยะห่าง การล้างมือ และการใส่หน้ากากอนามัย เพื่อให้นักเรียน บุคลากรปลอดภัยจากการติดเชื้อโควิด-19 และให้เตรียมรูปแบบการจัดการเรียนการสอนที่มีความเหมาะสม ณ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ และโรงเรียนวัดทุ่งมะสัง (มิตรภาพที่ 9) อำเภอบ่อพลอย จังหวัดกาญจนบุรี พร้อมให้กำลังใจผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนวัดทุ่งมะสัง (มิตรภาพที่ 9) ในการจัดเตรียมความพร้อมของอาคารและสถานที่เพื่อต้อนรับพลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี ในโอกาสเดินทางลงพื้นที่ติดตามและขับเคลื่อนโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริในพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี : โครงการฝายทดน้ำบ้านรางเข้ พร้อมระบบส่งน้ำอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ตำบลหนองกุ่ม อำเภอบ่อพลอย จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/HR2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/HR3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/HR4.jpg)
- ครู กาญจน์ 4 เร่งจัดทำคู่มือการคิดเลขเป็น หวังพัฒนาผู้เรียน พร้อมขับเคลื่อนนโยบายคุณภาพการศึกษา - 5 พฤษภาคม 2022
- ยกระดับเครือข่าย PR กาญจน์ 4 พัฒนาศักยภาพการสร้างสื่อเพื่อการประชาสัมพันธ์ดิจิทัล - 4 พฤษภาคม 2022
- ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 4 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนปีการศึกษา 2565 เน้นย้ำความปลอดภัยของนักเรียนและบุคลากรจากโควิด-19 - 29 เมษายน 2022