วันจันทร์ที่ 4 มีนาคม 2562 เวลา 08.00 น. นายสุวัฒน์ ซื่อสัตย์ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 รักษาราชการแทน ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 นำข้าราชการและบุคลากรในสังกัด ร่วมเข้าแถวเคารพธงชาติ ไหว้พระสวดมนต์ ยื่นสงบนิ่ง แผ่เมตตา กิจกรรมเช้าวันจันทร์ เพื่อสร้างความตระหนักการเป็นข้าราชการที่ดี ประพฤติปฏิบัติตนตามกรอบแนวทางของข้าราชการ ด้านจริยธรรม การเสริมสร้างคุณธรรม และธรรมาภิบาล จากนั้น ได้พบปะแจ้งข้อราชการการปฏิบัติงานในหน้าที่แก่ข้าราชการและบุคลากรในสังกัด ณ บริเวณหน้าอาคาร สพป.ชัยภูมิ เขต 3
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021