![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/4-31.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_หนองมะคัง11102022_๒๒๑๐๑๑_0-1600x1066.jpg)
วันที่ 11 ตุลาคม 2565 นายยศภัค จรัสศุภชยา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 3 พร้อมด้วย นายสนิท ประหา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 3 นายภิเศก ขุ้นคีรี ผู้ทรงคุณวุฒิ และนายพงษ์ศักดิ์ บุญเหลือ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านวัดโบสถ์ (บำรุงวุฒิวิทยา) คณะกรรมการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษาในระยะเวลา 1 ปี ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ได้เยี่ยมชมผลงานของคณะครู นักเรียน และผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษาตามองค์ประกอบ ตัวชี้วัด ณ โรงเรียนวัดหนองมะคัง อำเภอพรหมพิราม และโรงเรียนบ้านนาล้อม อำเภอชาติตระการ จังหวัดพิษณุโลก จากนั้น นายยศภัค จรัสศุภชยา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 3 ได้พบปะพูดคุยและให้ข้อเสนอแนะกับคณะครู และผู้บริหารสถานศึกษา ทั้ง 2 โรงเรียน พร้อมทั้ง สำรวจ อาคารเรียน สถานที่ การจัดการสิ่งแวดล้อม เพื่อความปลอดภัยของนักเรียนเป็นสำคัญ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/3-34.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/5-24.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-46.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-48.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-62.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-63.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-26.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-34.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2565101101-plk3_pr-42.jpg)