วันพฤหัสบดี ที่ 17 พฤศจิกายน 2565 นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองบัวลำภู เขต 2 มอบหมายให้ นายปฏิวัติ สมันต์ศรี รอง ผอ.สพป.หนองบัวลำภู เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันศิลปะหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับศูนย์เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา นากลาง 4 ซึ่งจัดขึ้น ระหว่างวันที่ 17-18 พฤศจิกายน 2565 ณ โรงเรียนบ้านฝั่งแดง เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียน และได้ร่วมชมกิจกรรมการประกวดการแข่งขันต่างๆ ของนักเรียนทุกกิจกรรม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/316048780_2015637058827306_6613834885377482194_n-1131x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/316045541_2015569995500679_5251040670853390857_n.jpg)
- การแข่งขันศิลปะหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับศูนย์เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา นากลาง 4 สพป.หนองบัวลำภู เขต 2 - 22 พฤศจิกายน 2022
- ประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ตำแหน่ง ผู้อำนวยการสถานศึกษาที่บรรจุใหม่ ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 14 มีนาคม 2022
- สพป.นภ 2 ร่วมโครงการพัฒนาสมรรถนะการอ่านขั้นสูงสำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น - 2 มีนาคม 2022