วันที่ 6 ธันวาคม 2565 นายศุภชัย ศรีหาใต้ ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 มอบหมายนางสาวรุ่งฤทัย บุญมาศ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการประกวดโรงเรียนต้นแบบนักเรียนไทยสุขภาพดี ประจำปี 2566 ครั้งที่ 1/2566 เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันโรคให้กับนักเรียนในสังกัดผ่านกระบวนการจัดการเรียนรู้ตามแนวคิด Active Learning และผ่านกิจกรรมด้านโภชนาการ ด้านการออกกำลังกาย และด้านการดูแลช่องปาก มีการบูรณาการงานด้านสุขภาพให้เกิดผลสัมฤทธิ์เป็นรูปธรรมและสามารถเผยแพร่กิจกรรมเพื่อเป็นแบบอย่างให้กับโรงเรียนทั่วไป ณ ห้องประชุมโกสัมพี อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532451-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532452-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532454-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532455-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532456-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/532457-1600x900.jpg)
- สพป.มาสารคาม เขต 3 เปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเลี้ยงดูเชิงบวก - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ประชุมคณะกรรมการดำเนินงานการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2567 - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ลงพื้นที่ติดตามผู้เรียนที่ไม่มีหลักฐานทางทะเบียนราษฎรหรือไม่มีสัญชาติไทยให้เข้ารับบริการการศึกษา โรงเรียนในสังกัด - 10 มิถุนายน 2024