วันที่ 7 ธันวาคม 2565 นายศุภชัย ศรีหาใต้ ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 มอบหมายว่าที่ร้อยตรีปัญจมาสน์ มาศนพคุณรัตน์ รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ร่วมต้อนรับคณะกรรมการประเมินคัดเลือกนักเรียน และสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลพระราชทาน ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปีการศึกษา 2565 ระดับจังหวัด ณ โรงเรียนบ้านเขื่อน(เขื่อนศึกษาคาร) อำเภอโกสุมพิสัย จังหวัดมหาสารคาม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/819646.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/819664.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/819641.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/S__3604522-1600x900.jpg)
- สพป.มาสารคาม เขต 3 เปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเลี้ยงดูเชิงบวก - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ประชุมคณะกรรมการดำเนินงานการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2567 - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ลงพื้นที่ติดตามผู้เรียนที่ไม่มีหลักฐานทางทะเบียนราษฎรหรือไม่มีสัญชาติไทยให้เข้ารับบริการการศึกษา โรงเรียนในสังกัด - 10 มิถุนายน 2024