ในวันที่ 15 ธันวาคม 2565 ดร.ณัฐกุล รุณผาบ ผอ.สพป.ลำพูน เขต 1 เป็นประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่างวันที่ 15 – 16 ธันวาคม 2565 ภายใต้สโลแกน “เด็กเหนือรักษ์ถิ่น สืบศิลป์หัตถกรรม เทคโนโลยีก้าวล้ำ นำภูมิปัญญาสู่สากล” และในการนี้ นายสมคิด ปัญญาแก้ว ประธานกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ครูลำพูน ได้ให้เกียรติมาร่วมงาน และมอบทุนสนับสนุนการจัดงานฯ ณ ห้องประชุมจามจุรี สพป.ลำพูน เขต 1 อ.เมือง จ.ลำพูน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศิลป-นร.65_221215_173.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศิลป-นร.65_221215_119.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศิลป-นร.65_221215_52.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศิลป-นร.65_221215_107.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศิลป-นร.65_221215_142.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_6956-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_6964-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_6969-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/DSC_6976-1600x1067.jpg)