วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2566 นายศุภชัย ศรีหาใต้ ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 มอบหมายให้ นางสาวรุ่งฤทัย บุญมาศ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมเป็นเกียรติพิธีเปิดการบันทึกข้อตกลงความร่วมมือโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหา ยาเสพติดในสถานศึกษา ในสังกัดสำนักงาน กศน.จังหวัดมหาสารคาม โดยมี นายเกียตริศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมสำนักงาน กศน.จังหวัดมหาสารคาม อ.เมือง จ.มหาสารคาม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/592809.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/592835.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/592810.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/592836.jpg)
- สพป.มาสารคาม เขต 3 เปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเลี้ยงดูเชิงบวก - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ประชุมคณะกรรมการดำเนินงานการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2567 - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ลงพื้นที่ติดตามผู้เรียนที่ไม่มีหลักฐานทางทะเบียนราษฎรหรือไม่มีสัญชาติไทยให้เข้ารับบริการการศึกษา โรงเรียนในสังกัด - 10 มิถุนายน 2024