นักเรียนโรงเรียนสันทรายหลวงได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การประกวดภาพยนตร์สั้น Shot Film โครงการ Thailand ICT Youth Challenge 2018 ปี 5 ของกระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม(MDES) สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ) ร่วมกับสมาคมอุตสาหกรรมเทคโนโลยีสารสนเทศไทย (ATCI) ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดเวทีสำหรับเด็กไทยได้แสดงศักยภาพทางด้านทักษะการใช้Digital Technology การสื่อสาร และการสร้างสรรค์นวัตกรรม เมื่อต้นเดือนมีนาคมที่ผ่านมา
*** เชิญชมหนังสั้นเรื่อง “มนต์เวียงพงค์” ผลงานนักเรียน ร.ร.สันทรายหลวง อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 รองแชมป์ประเทศไทย ประกวดหนังสั้น ของกระทรวงดิจิทัล : https://www.youtube.com/watch?v=SJWjXkeGRoo&app=desktop
ทีมภาพยนตร์สั้นจากโรงเรียนสันทรายหลวง ชื่อทีม Sansailuang Film ประกอบด้วย ด.ช.มังกร กู่คำ, ด.ช.รุ่งสุริยา พูลศิริ, ด.ญ.พลอย ปู่เฮง และ ด.ญ.เยียง อินพรหม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โดยมีคุณครูภาวินี สิงคราช เป็นครูที่ปรึกษาในการส่งเข้าประกวดครั้งนี้ ได้รับการสนับสนุนการดำเนินงานด้วยดีจากนายมานพ กันโฑ ผู้อำนวยการโรงเรียนสันทรายหลวง และผู้ปกครองนักเรียน รวมทั้งสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ที่อยู่ความสำเร็จครั้งนี้ และนำความภาคภูมิใจมาสู่โรงเรียนสันทรายหลวง อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ถวายเทียนพรรษา พิธีเจริญพระพุทธมนต์ และจิตอาสา - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป.เชียงใหม่ เขต 2 ประชุมหารือร่วมกับสหกรณ์ออมทรัพย์ครู สาขาแม่ริม เรื่องแก้ไขปัญหาหนี้สินครู - 17 มิถุนายน 2024
- มูลนิธิรักษ์เด็กนำคณะผู้บริหารจากองค์การคินเดอร์ นอท ฮิลเฟ ประเทศเยอรมัน ร่วมหารือพัฒนาเยาวชนลูกหลานแรงงานข้ามชาติ - 17 มิถุนายน 2024