วันที่ 31 พฤษภาคม 2566 นายจิรายุ อิศรางกูร ณ อยุธยา องคมนตรี พร้อมคณะลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียน ในโครงการกองทุนการศึกษา จังหวัดพะเยา ณ โรงเรียนปงรัชดาภิเษก อำเภอปง จังหวัดพะเยา นายสำเนียง อัตไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต 2 พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการ สพป.พะเยา เขต 2 ร่วมให้การต้อนรับ โดยมีโรงเรียนในสังกัด สพป.พะเยา เขต 2 เข้าร่วมโครงการฯ โรงเรียนบ้านสระ,โรงเรียนบ้านสันติสุข อ.เชียงม่วน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/31พค66องคมนตรี-1131x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/350674946_810471830597368_854826056171616428_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/350960619_165301996525095_8724738859841727751_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/350299281_5957070144421301_7320662405413319467_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/350345922_2235358216649335_8716216845109962789_n-1600x1066.jpg)
- พร้อมใจกันสวมใส่เสื้อสีม่วงหรือสัญลักษณ์สีม่วง ร่วมกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ - 15 กุมภาพันธ์ 2024
- กิจกรรมโครงการรณรงค์และส่งเสริมการลดปริมาณขยะ การทิ้ง การคัดแยกขยะและการกำจัดขยะ อย่างถูกวิธี (กิจกรรม 5 ส.) - 9 มิถุนายน 2023
- นายจิรายุ อิศรางกูร ณ อยุธยา องคมนตรี พร้อมคณะลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียน ในโครงการกองทุนการศึกษา - 9 มิถุนายน 2023