วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 นายสำเนียง อัตไพบูลย์
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยา เขต 2
พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการ สพป.พะเยา เขต 2 คณะผู้บริหารสถานศึกษา ครู และบุคลากรทางการศึกษา พร้อมใจกันสวมใส่เสื้อสีม่วงหรือสัญลักษณ์สีม่วง ร่วมกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติแด่ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ
สยามบรมราชกุมารี และเพื่อแสดงพลังความจงรักภักดีของชาว สพป.พะเยา เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/14กพ67รวมใจ-1131x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__14114862_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/78496_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/171199_0-1600x747.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/77219_0.jpg)
- พร้อมใจกันสวมใส่เสื้อสีม่วงหรือสัญลักษณ์สีม่วง ร่วมกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ - 15 กุมภาพันธ์ 2024
- กิจกรรมโครงการรณรงค์และส่งเสริมการลดปริมาณขยะ การทิ้ง การคัดแยกขยะและการกำจัดขยะ อย่างถูกวิธี (กิจกรรม 5 ส.) - 9 มิถุนายน 2023
- นายจิรายุ อิศรางกูร ณ อยุธยา องคมนตรี พร้อมคณะลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียน ในโครงการกองทุนการศึกษา - 9 มิถุนายน 2023