วันศุกร์ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. นายมติชน มูลสูตร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 มอบหมายให้นางฐิติพร เขมกรรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 เป็นประธานในการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 เพื่อพัฒนาทักษะงานแนะแนว ด้านการศึกษา ด้านอาชีพ และด้านส่วนตัวและสังคมได้อย่างมีประสิทธิภาพพร้อมกับพัฒนาทักษะครูแนะแนวด้านการส่งเสริมและการพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญานักเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ ผู้เข้าประชุมในวันนี้ เป็นครูแกนนำแนะแนวของโรงเรียนในสังกัด จำนวน 154 คน ณ ห้องประชุมสามัคคีเนรมิต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1-52.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2-45.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/3-39.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/4-32.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/5-28.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/7-23.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/9-14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/10-16.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/08/32-1.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023