วันจันทร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. นายสกุณ แก้วพิกุล ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 มอบหมายนายกฤติพงศ์ สัตพันธุ์ รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 เป็นประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ระดับศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษา พร้อมด้วยนางสาวอุษณีย์ ดวงพรม ศึกษานิเทศก์ประจำศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาแพงงามบอนสวรรค์ ณ โรงเรียนบ้านแพงหนองเหนือ อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม
- สพป.มาสารคาม เขต 3 เปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเลี้ยงดูเชิงบวก - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ประชุมคณะกรรมการดำเนินงานการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2567 - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ลงพื้นที่ติดตามผู้เรียนที่ไม่มีหลักฐานทางทะเบียนราษฎรหรือไม่มีสัญชาติไทยให้เข้ารับบริการการศึกษา โรงเรียนในสังกัด - 10 มิถุนายน 2024