วันจันทร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2566 นายสกุณ แก้วพิกุล ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 มอบหมายนายอภิชัย หล้าสุดตา รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 3 เป็นประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ระดับศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาสร้อยดอกหมาก พร้อมด้วยนายศักดิ์สิทธิ์ สีหลวงเพชร ,นายจเด็จ ทัศวงษา และนางเมตตาจิต ศรีทรัพย์ ศึกษานิเทศก์ ร่วมออกเยี่ยมและให้กำลังใจครูและนักเรียน ณ พัฒนาคุณภาพการศึกษานาโพธิ์หนองแวง และศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาเหล่าหนองเหล็ก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/30323.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/95414_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/95412_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/95419_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/95408_0-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/95410_0-1600x900.jpg)
- สพป.มาสารคาม เขต 3 เปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการเลี้ยงดูเชิงบวก - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ประชุมคณะกรรมการดำเนินงานการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 1/2567 - 12 มิถุนายน 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 3 ลงพื้นที่ติดตามผู้เรียนที่ไม่มีหลักฐานทางทะเบียนราษฎรหรือไม่มีสัญชาติไทยให้เข้ารับบริการการศึกษา โรงเรียนในสังกัด - 10 มิถุนายน 2024