สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566
วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นายฉลาด สาโยธา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 หัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดสุรินทร์ นายเปโส ขบวนดี และนายนาวิน ยวนจิตปิยะ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 บุคลากรทางการลูกเสือ ลูกเสือ เนตรนารี ยุวกาชาด ผู้บำเพ็ญประโยชน์ และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 ร่วมดำเนินการจัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า“ ประจำปี 2566 เพื่อเทิดพระเกียรติและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ซึ่งทรงประกอบพระราชกรณียกิจสำคัญอันเป็นประโยชน์ต่อการพัฒนาประเทศอย่างยิ่ง โดยมี นายสันทัด แสนทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ รองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานในพิธีเปิดการจัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า“ ประจำปี 2566 ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดสุรินทร์ อ.เมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส1-170.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส5-126.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส2-154.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส3-155.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส4-138.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส6-107.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/ลส7-95.jpg)
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023