วันพุธที่ 29 พฤศจิกายน 2566 เวลา 15.00 น. นายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม Big Cleaning Day (5ส) และกิจกรรมสร้างความตระหนักรู้ในเรื่องการจัดการขยะ เพื่อปรับปรุงสภาพแวดล้อมให้มีความเหมาะสมกับการปฏิบัติงาน ส่งผลให้การปฏิบัติงานมีประสิทธิภาพและประสิทธิผลมากยิ่งขึ้น โดยมี นายกฤษฎา พิมพันธ์ รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นายวิทยา เกษาอาจ รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ นายธรรมรัฐ นุชเนื่อง รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่ม และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรม ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_4673-1600x1069.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_4928-1600x1069.jpg)
- สพม.เพชรบูรณ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาประสิทธิภาพเครือข่ายประชาสัมพันธ์ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เพชรบูรณ์ ประชุมเตรียมความพร้อมการตอบแบบวัดการรับรู้ของผู้มีส่วนได้ส่วนเสียภายนอก (External Integrity and Transparency Assessment : EIT) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 14 มิถุนายน 2024
- สพม.เพชรบูรณ์ จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ประจำปีแห่งชาติ เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 30 พฤษภาคม 2024