![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410306079_808019568033249_1071627234366150163_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410304211_808018601366679_5872490325158635752_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/409575811_808018398033366_1078642600200812425_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410283076_808019351366604_2006523892930821812_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410264553_808018551366684_4432664799711343820_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410303905_808018091366730_783862054559772496_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410343137_808019028033303_1986032470153745636_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410298566_808018188033387_8489191920583065292_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410314393_808018548033351_5514995718522284118_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410216234_808020308033175_3645363950307595460_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/409495101_808019884699884_2914053558471145814_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410309238_808019871366552_7569351119403504729_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410316810_808018044700068_6105062341798381758_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410332779_808018464700026_5072270024180385746_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410314453_808018484700024_2324041692735357434_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410306062_808019341366605_8901848812372365407_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410332262_808018254700047_9164725398095374399_n-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/410306079_808019568033249_1071627234366150163_n-1-1600x1066.jpg)
วันอังคารที่ 12 เดือนธันวาคม พ.ศ.2566 เวลา 09.00 น. นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ปีการศึกษา 2566 ครั้งที่ 71 ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 1 โดย นายนิพนท์ นนธิ ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 1 กล่าวรายงาน เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถทางด้านวิชาการ,ศิลปะการแสดงและทักษะด้านวิชาชีพ โดยมีรองผู้อำนวยการสพป.ลพบุรี เขต 1,ศึกษานิเทศก์, ผู้บริหารสถานศึกษา, ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้ พร้อมนี้ท่านประธานและคณะได้ตรวจเยี่ยมและมอบกำลังใจให้กับนักเรียนที่เข้าแข่งขัน ณ หอประชุมสมบุญ มากบุญ สพป.ลพบุรี เขต 1
ขอบคุณภาพถ่าย : คุณครูเทวัญ กั้นเขตต์
- เลขาธิการ กพฐ. ลงพื้นที่ สพป.ลพบุรี เขต 1 มอบนโยบายขับเคลื่อนคุณภาพการศึกษา - 15 มีนาคม 2024
- พิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนปีการศึกษา 2566 ครั้งที่ 71 - 12 ธันวาคม 2023
- สพป.ลพบุรี เขต 1 ประชุมคณะกรรมการพิจารณากลั่นกรอง และคัดเลือกบุคลากรทางการลูกเสือ เพื่อขอพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์อันเป็นสิริยิ่งรามกีรติ ลูกเสือสดุดีชั้นพิเศษเหรียญลูกเสือสดุดี ประจำปี 2566 - 20 พฤศจิกายน 2023