เมื่อวันที่ 22 มกราคม พ.ศ. 2567 ดร.สุธีรัตน์ อริเดช ผอ.สพป.ลำพูน เขต 1 เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการตามโครงการพัฒนาผู้บริหารการศึกษา สพฐ. OBEC ONE TEAM (ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา) ระหว่างวันที่ 22 -31 มกราคม พ.ศ. 2567 การบริหาร สพฐ. ยุคใหม่ นโยบายและจุดเน้น สพฐ. “องค์กรคุณภาพ สร้างคนดี มีความสุข” วิทยากรบรรยายพิเศษโดย ว่าที่ร้อยตรี ธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ณ โรงแรมอิงธาร รีสอร์ท จังหวัดนครนายก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417493067_7926737290675547_5235515746918293581_n-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/111-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419257602_7926736867342256_3972622923362906493_n-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7714-1.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417695853_7926737100675566_2922668816595489273_n-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417524442_7926736897342253_50159569368523355_n-1200x1600.jpg)