วันที่ 31 มกราคม 2567 เวลา 07.30 น. นางปราณี สุวรรณะ รอง ผอ.สพป.ปัตตานี เขต 2 รักษาราชการแทน ผอ.สพป.ปัตตานี เขต 2 พร้อมด้วย นางรัตติกาล ต้องเซ่งกี่ รอง ผอ.สพป.ปัตตานี เขต 2 นางสมบูรณ์ วรรณทองศรี ผอ.กลุ่มอำนวยการและ ผู้บริหาร คณะครู โรงเรียนวัดมะกรูด ร่วมต้อนรับ นายอับดุลการีม ยีดำ นายอำเภอโคกโพธิ์/ผอ.ศปก.อ.โคกโพธิ์ และคณะลงพื้นที่เยี่ยมเยียน พบปะ ครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนวัดมะกรูด อำเภอโคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานีตามแผนกิจกรรมออกเยี่ยมเยี่ยนสถานศึกษา ของอำเภอโคกโพธิ์ ในการนี้ นายอำเภอโคกโพธิ์ ได้ร่วมจิบน้ำชาพบปะพัฒนาสัมพันธ์กับผู้บริหารโรงเรียน คณะครู ส่วนราชการในพื้นที่ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น จากนั้น นายอำเภอโคกโพธิ์ ได้พูดคุย พบปะกับนักเรียนเพื่อให้โอวาทกับนักเรียน ซึ่งได้สร้างขวัญกำลังใจ ในการเรียนการสอนของครูและนักเรียน พร้อมนี้ ได้มอบอุปกรณ์กีฬาเพื่อเป็นการส่งเสริม และสนับสนุนการออกกำลังกายของนักเรียน ต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/มกราคม-67-27-1131x1600.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/378697_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691651_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691653_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691657_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691660_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691662_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691666_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691668_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691672_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/01/S__65691685_0.jpg)
- สพป.ปัตตานี เขต 2 ตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 - 21 พฤษภาคม 2024
- ประชุมทางไกล การรับนักเรียน สังกัด สพฐ. ปีการศึกษา 2567 และการจัดทำแผนปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบายฯ - 7 กุมภาพันธ์ 2024
- ประชุมเชิงปฏิบัติการคณะดำเนินงานเพื่อวางแผนและออกแบบแนวทางการพัฒนาการจัดการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 6 กุมภาพันธ์ 2024