วันที่ 13 พฤษภาคม 2562 เวลา 09.00 น. นายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 เป็นประธานการประชุมเครือข่ายโป่งนก อ.เทพสถิต ในการมอบนโยบายการบริหารด้านการจัดการศึกษา ของโรงเรียนในเครือข่าย ในการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2562 โดยมีนายสุทิน ลาภประเสริฐ ผอ.โรงเรียนบ้านศิลาทอง กล่าวรายงาน วัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2562 และรับทราบนโยบายจากผู้บังคับบัญชาด้านการจัดการศึกษาประจำปี 2562 และสร้างสัมพันธภาพของบุคลากรทั้งเก่าและใหม่ภายในเครือข่าย ตลอดจนเพื่อพัฒนาการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนเรื่องวิทยาการคำนวณ ตามหลักสูตรแกนกลาง 2551 ฉบับปรับปรุง พ.ศ.2560 ในการนี้ ท่านประธานฯ ได้กล่าวแสดงความยินดีกับผู้บริหาร ครูผู้ข่วยที่ได้รับการบรรจุแต่งตั้งใหม่ และบุคลากรของเครือข่ายโป่งนก ซึ่งมีผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษาในเครือข่ายโรงเรียนโป่งนก เข้าร่วมประชุม จำนวน 130 คน วิทยากรได้รับความอนุเคราะห์จากน.ส.บุญยกร ประกอบวรการ ศึกษานิเทศก์ ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านศิลาทอง อ.เทพสถิต จ.ชัยภูมิ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุมเชิงปฏิบัติการตามโครงการปรับปรุงแผนพัฒนาการศึกษา และจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ระยะที่ 2 - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมให้การต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ นายไพศาล วุทฒิลานนท์ - 18 ธันวาคม 2021
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมประชุมพัฒนาคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา(ก.ต.ป.น.) เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านโปรแกรม ZOOM - 16 ธันวาคม 2021