วันเสาร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2567 นายอดุลย์ ภูปลื้ม ผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ พร้อมด้วย นางละออง หาญยากรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ และคณะกรรมการฯ ตรวจเยี่ยมการทดสอบทางการศึกษาระดับขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ด้วยระบบดิจิทัล (Digital Testing) ปีการศึกษา 2566 เพื่อกำกับ ติดตามการดำเนินการจัดสอบ ณ สนามสอบโรงเรียนบึงสามพันวิทยาคม และสนามสอบโรงเรียนหนองไผ่ ซึ่งการจัดสอบทางการศึกษาระดับขั้นพื้นฐาน (O-NET) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เป็นไปด้วยความเรียบร้อย และมีประสิทธิภาพ ในการนี้ สพม.เพชรบูรณ์ ขอขอบคุณผู้บริหารสถานศึกษา และคณะครูที่ให้ข้อมูลและอำนวยการความสะดวกในการกำกับติดตามการจัดสอบในครั้งนี้เป็นอย่างดี
- สพม.เพชรบูรณ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาประสิทธิภาพเครือข่ายประชาสัมพันธ์ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เพชรบูรณ์ ประชุมเตรียมความพร้อมการตอบแบบวัดการรับรู้ของผู้มีส่วนได้ส่วนเสียภายนอก (External Integrity and Transparency Assessment : EIT) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 14 มิถุนายน 2024
- สพม.เพชรบูรณ์ จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ประจำปีแห่งชาติ เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 30 พฤษภาคม 2024