วันจันทร์ที่ 22 เมษายน เวลา 08.15 น. นายอภิชัย ซาซุม ผอ.สพป.นครปฐม เขต 2 เป็นประธาน พร้อมด้วย นายธนัชพงศ์ สุนทรทิพยกิตติ์ นางสาวจงรักษ์ ศรีทิพย์ รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 2 และข้าราชการในสังกัด ร่วมกิจกรรมเคารพธงชาติ สวดมนต์ และกล่าวคำปฏิญญาเขตสุจริต เพื่อให้บุคลากรได้ตระหนักและเห็นคุณค่าของชาติ สร้างความรัก ความสามัคคีในหน่วยงาน สร้างวินัย รู้หน้าที่ ความรับผิดชอบ คิดดี คิดชอบ มีสมาธิ สละเวลาร่วมกิจกรรม และรักษาเอกลักษณ์ของชาติไทยไว้สืบไป และเพื่อเป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในการขับเคลื่อนโครงการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรม และธรรมาภิบาลในเขตพื้นที่การศึกษา “ป้องกันการทุจริต” (เขตสุจริต)
- สพป.นครปฐม เขต 2 Kick Offโครงการสุขาดี มีความสุข ณ โรงเรียนวัดบ่อตะกั่ว (พ่วงประชานุกูล) - 7 พฤษภาคม 2024
- สพป.นครปฐม เขต 2 เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการประเมินสถานะเป็นระบบราชการ 4.0 (PMQA 4.0) และตัวชี้วัดผลลัพธ์ตามมาตรฐานการปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 26 เมษายน 2024
- สพป.นครปฐม เขต 2 เป็นเจ้าภาพร่วมพิธีเทศนมหาชาติเวสสันดรชาดก 13 กัณฑ์ 1,000 พระคาถา (กัณฑ์ที่ 9 กัณฑ์มัทรี) เฉลิมพระเกียรติฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 25 เมษายน 2024