วันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2562 เวลา 08.00 น. ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 นำคณะรองผู้อำนวยการ สพป.นค.1 ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่มในสังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 พร้อมผู้อำนวยการสถานศึกษาและบุคลากรในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 1 ดำเนินกิจกรรมเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระพร้อมกล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่สุจริต พร้อมกับแจ้งข้อราชการในการปฏิบัติราชการกับบุคลากร ในโอกาสนี้ นายสมชัย การมาโส ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเทพประทับ ได้มอบเงิน เข้าร่วมกองทุนช่วยเหลือครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรียน สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท ณ บริเวณหน้าเสาธง อาคาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023