วันที่6 มิถุนายน2562 เวลา 09.00 น.
นายบำรุง เสียงเพราะดี รอง ผอ.สพม.9 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการค่ายวิชาการโรงเรียนวิถีพุทธตามแนวอุทุมพรโมเดล และรับการตรวจเยี่ยมเชิงประจักษ์เพื่อคัดเลือกเป็นโรงเรียนวิถีพุทธพระราชทาน รุ่นที่ 3 ณ โรงเรียนโพรงมะเดื่อวิทยาคม จ.นครปฐม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/1-17.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2019/06/2-16.jpg)
- ผอ.สพม.สุพรรณบุรี ออกตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจ คณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา - 9 กันยายน 2021
- ผอ.สพม.สุพรรณบุรี ออกตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจคณะผู้บริหารครู และบุคลากรทางการศึกษาพร้อมทั้งตรวจเยี่ยมศูนย์พักคอยผู้ป่วยโควิด - 9 กันยายน 2021
- สพม.สุพรรณบุรี อันดับ 1 ปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการ - 15 กรกฎาคม 2021