วันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2562 08.00 น. ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 เป็นประธานกล่าวต้อนรับและบรรยายพิเศษ คณะศึกษาดูงานจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต 1 ณ หอประชุมอเนกประสงค์ โรงเรียนอนุบาลหนองคาย อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย นำโดยนายสุบรรณ หารธุจิต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต 1 ได้นำคณะศึกษาดูงานตามโครงการ “การเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารงานระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษากับสถานศึกษา” สำหรับกิจกรรมครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมโครงการและศึกษาดูงาน จาก สพป.ระยอง เขต 1 จำนวน 80 คน
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023