วันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๒ นายอรรถสิทธิ์ รัตนแคล้ว ผอ.สพป.พังงา นายสมภาพ นาคพันธ์ รอง ผอ.สพป.พังงา พร้อมด้วยบุคลากร สพป.พังงา ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๕ เวลา ๐๗.๐๐ น. ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน ๕๗ รูปเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และเวลา ๐๘.๐๐ น. กิจกรรมวางพวงมาลาและพิธีถวายบังคมเบื้องหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีนายจำเริญ ทิพญพงศ์ธาดา ผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณศาลากลางจังหวัดพังงา (หลังเก่า)
- สพป.พังงา ร่วม Kick Off “โครงการสุขาดี มีความสุข” - 7 พฤษภาคม 2024
- สพป.พังงา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการน้อมนำพระบรมราโชบาย ด้านการศึกษาในหลวงรัชกาลที่ ๑๐ สู่การปฏิบัติและน้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา - 25 มีนาคม 2024
- สพป.พังงา ร่วมประชุมสร้างความเข้าใจการติดตาม ประเมินผลการบริหาร และการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 18 มีนาคม 2024