>> วันจันทร์ที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๒ ดร.สมเกียติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรีศุภกฤต ตรีมงคล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ , ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย บุคลากรทางการศึกษาและลูกจ้าง ร่วมกิจกรรมเขตสุจริตบริเวณด้านหน้าสำนักงาน จากนั้นร่วมกิจกรรมส่งเสริมปฏิบัติศีลสมาธิปัญญา ครั้งที่ ๒๒๓ ซึ่งดำเนินกิจกรรมโดยกลุ่มนโยบายและแผน/กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร จากนั้นเป็นการประชุมบุคลากรสำนักงานเพื่อแจ้งข้อราชการ และกำกับติดตามภารกิจของแต่ละกลุ่มงาน โอกาสนี้ ได้แสดงความยินดีกับ นายนนทิศักดิ์ ผาผาย ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ได้รับการคัดเลือกและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ณ ห้องประชุมแสงเทียน อาคารอนุศิลป์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ประธานเปิดกีฬา “ครูดงเกมส์” ครั้งที่ ๓๗ ประจำปี ๒๕๖๓ - 13 มีนาคม 2020
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ พบปะกรรมการตรวจข้อสอบแบบเขียนตอบ การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้น ป.๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๒ - 6 มีนาคม 2020
- สพป.สระบุรี เขต ๒ จัดประชุมทบทวนเขตพื้นที่บริการและสำมะโนประชากรวัยเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ - 5 มีนาคม 2020