..วันที่ ๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๒ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการ สพป.สระบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีรับมอบระบบผลิตกระแสไฟฟ้าจากพลังงานแสงอาทิตย์ ขนาด ๓.๙ กิโลวัตต์ มอบให้โรงเรียนวัดป่าไผ่ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ โดยความร่วมมือระหว่างปูนนกอินทรีย์และซิมไบโอร์ โซลาร์ โดยมี นางวาสนา สุขธนู ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดป่าไผ่ และคณะครู กรรมการสถานศึกษา ส่วนการปกครองท้องถิ่น ให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนวัดป่าไผ่ ตำบลทับกวาง อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
นักเรียนฐานstudio junior โรงเรียนวัดป่าไผ่ / ถ่ายภาพ
สุกัญญา หมั่นจิตร์ นักประชาสัมพันธ์ รายงาน
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ประธานเปิดกีฬา “ครูดงเกมส์” ครั้งที่ ๓๗ ประจำปี ๒๕๖๓ - 13 มีนาคม 2020
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ พบปะกรรมการตรวจข้อสอบแบบเขียนตอบ การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้น ป.๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๒ - 6 มีนาคม 2020
- สพป.สระบุรี เขต ๒ จัดประชุมทบทวนเขตพื้นที่บริการและสำมะโนประชากรวัยเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ - 5 มีนาคม 2020