4-5 กุมภาพันธ์ 2563 นายปราโมทย์ ส่งสิงห์ ผุ้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสงขลาเขต 2 ได้มอบหมายให้นายวิชัย พรมรักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฉลุงปฏิบัติหน้าที่ประธานเครือข่ายสถานศึกษาโตนงาช้างเป็นประธานเปิด “การอบรมวิทยากร PLC ชุมชนแห่งการเรียนรู้ทางวิชาชีพ” โดยมีนางประภา อัครพงศ์พันธุ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหูแร่ เป็นผู้รับผิดชอบและดำเนินการ ในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจาก นายเกษม ทองปัญจา ผู้อำนวยการโรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัยสมบูรณ์กุลกันยา และคณะครูที่เป็นวิทยากรแนะนำให้ โดยมีผู้ร่วมอบรมเป็นข้าราชการครู และลูกจ้างในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสงขลาเขต 2 ทั้งสิ้น 90 คน ณ ห้องประชุมโตนงาช้าง โรงเรียนวัดหูแร่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
ภาพ/ข่าว โดย ว่าที่ร้อยตรีธภกฤศ จันทสโร นักประชาสัมพันธ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2020/02/83517068_524402131538820_6199740366418083840_o-840x379.jpg)
ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฉลุง
- สพป.สงขลา 2 เข้าศึกษาดูงาน เพื่อ “พัฒนาศักยภาพบุคลากรอย่างต่อเนื่อง” - 15 ธันวาคม 2020
- สพป.สงขลา2 อบรมเข้มครูภาษาต่างประเทศ - 10 กันยายน 2020
- ผอ.สพป.สงขลา 2 ติดตาม กตปน. - 7 สิงหาคม 2020