นายปราโมทย์ ส่งสิงห์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสงขลาเขต 2 ได้เน้นย้ำกระบวนการภาวะผู้นำ
ให้ลงลึกปฏิบัติจากครูสู่เด็กผ่านกระบวนกวนการจัดค่ายลูกเสือเนตรนารี ของทุกโรงเรียนในสังกัด วันที่ 5-7 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2563 นายอุทัย ปลอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหน้าวัดโพธิ์ ปฏิบัติหน้าที่ประธานเครือข่ายสถานศึกษาคลองหอยโข่งก้าวหน้า ได้จัดกิจกรรมเข้าค่ายพักแรม ลูกเสือ – เนตรนารี ในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ณ ค่ายลูกเสือ กองบิน 56 โดยเน้นให้ลูกเสือ-เนตรนารี มีภาวะการเป็นผู้นำ ผู้ตามที่ดีเน้นย้ำให้เจอกับสภาพการจริง และส่งเสริมการทำงานเป็นหมู่คณะ เพื่อให้เป็นไปตามนโยบายของผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสงขลาเขต 2 มีลุกเสือเนตร-นารี เข้าร่วมกิจกรรมทั้งสิน 320 คน
ภาพ/ข่าว ว่าที่ร้อยตรีธภกฤศ จันทสโร นักประชาสัมพันธ์
- สพป.สงขลา 2 เข้าศึกษาดูงาน เพื่อ “พัฒนาศักยภาพบุคลากรอย่างต่อเนื่อง” - 15 ธันวาคม 2020
- สพป.สงขลา2 อบรมเข้มครูภาษาต่างประเทศ - 10 กันยายน 2020
- ผอ.สพป.สงขลา 2 ติดตาม กตปน. - 7 สิงหาคม 2020