เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “ครูยุคใหม่ หัวใจ Take Care” ตามโครงการพัฒนาระบบการดูแลช่วยเหลือและคุ้มครองความปลอดภัยนักเรียนในสถานศึกษา ประจำปี ๒๕๖๓ โดยมี นางธัญพร สมบูรณ์ศักดิ์ศรี ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ประสงค์การจัดประชุมดังกล่าว มีผู้เข้าอบรมประกอบด้วยครูแนะแนว ครูที่รับผิดชอบงานระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน และครูที่ปรึกษา โรงเรียนในสังกัด จำนวน ๑๓๕ โรงเรียน ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก ดร.อรรจน์ สีหะอำไพ ที่ปรึกษากองอำนวยการรักษาความมมั่นคงภายในราชอาณาจักร ที่ปรึกษาด้านภาพลักษณ์และสื่อสารองค์กร เป็นวิทยากร ณ อาคารวิทยบริการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ประธานเปิดกีฬา “ครูดงเกมส์” ครั้งที่ ๓๗ ประจำปี ๒๕๖๓ - 13 มีนาคม 2020
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ พบปะกรรมการตรวจข้อสอบแบบเขียนตอบ การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้น ป.๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๒ - 6 มีนาคม 2020
- สพป.สระบุรี เขต ๒ จัดประชุมทบทวนเขตพื้นที่บริการและสำมะโนประชากรวัยเรียน ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ - 5 มีนาคม 2020