25 พฤศจิกายน 2561 นายสุพรรณ หารธุจิต ผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาระยอง เขต 1 นำคณะลูกเสือ เนตรนารี พร้อมผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายราชสดุดี เนื่องใน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2561 รวมจำนวน 1500 คน เพื่อถวายราชสดุดีแด่ดวงพระวิญญาณของพระองค์ท่านเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาวชิราวุธ พระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 พระองค์ทรงพระราชทานกำเนิดลูกเสือขึ้นในประเทศไทยเป็นครั้งแรก เมื่อปีพุทธศักราช 2454 โดยมี ว่าที่ร้อยตรีพิรุณ เหมะรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง เป็นประธานวางพวงมาลาและถวายราชสดุดีฯ ณ สนามกีฬาโรงเรียนชุมชนวัดทับมา อ.เมือง จ.ระยอง
- สพป.ระยอง เขต ๑ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ”สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี“ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ - 3 มิถุนายน 2024
- สพป.ระยอง เขต 1 ร่วมประชุม เร่งแก้ปัญหาหนี้สินครู น้อมรับขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 1 มิถุนายน 2024
- การแข่งขันทางวิชาการด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ รอบสอง ระดับประเทศ ประจำปี พ.ศ. 2567 - 20 พฤษภาคม 2024